++ ครูธุรการ ++ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาหนองคาย เขต 1 ++

Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

เทคนิคการใช้งานคอมพิวเตอร์1

Noom_WYNP
    Noom_WYNP
    Webmaster
    Webmaster

เทคนิคการใช้งานคอมพิวเตอร์1 Empty เทคนิคการใช้งานคอมพิวเตอร์1

ตั้งหัวข้อ  Noom_WYNP Wed Jul 01, 2009 2:27 pm

สำหรับท่านใดที่คอมพิวเตอร์ไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทย ในเว็บ Google นะครับ
    ให้ท่านสำรวจดูว่าที Google Tools อยู่รึป่าว...
    ถ้ามีให้ท่านทำการลบ Google Tools ตัวนั้นออกนะครับ แล้วท่านก็จะพิมพ์ภาษาไทยบนเว็บ Google ได้ตามปกติ

วิธีลบ
    Start => Setting => Control Panel => Add/Remove Program แล้วหา Google Tools แล้วลบออกครับ เป็นอันเสร็จ
    หรือ
    Start => Control Panel => Add/Remove Program แล้วหา Google Tools แล้วลบออกครับ เป็นอันเสร็จ

ขอให้โชคดีครับ...ด้วยความห่วงใยธุรการทุกท่านในการใช้งานคอมพิวเตอร์
    Very Happy Very Happy Very Happy

เวลาขณะนี้ Sat Apr 27, 2024 3:54 am